Last Match
Thai League 4
5 : 0
สมุทรปราการ vs บางกอกกล๊าส B
16.00 น. Sunday 20/8/2017
สนามกีฬาเคหะเมืองใหม่บางพลี
Next Match
Thai League 4
vs
สมุทรปราการ vs โคปูน วอริเออร์
16.00 น. Sunday 27/8/2017
สนามกีฬาเคหะเมืองใหม่บางพลี

Samutprakan FC on Instagram

ฟอร์มการเล่น 2017

โปรแกรมการแข่งขัน ประจำฤดูกาล 2015 (โปรแกรมอาจมีการเลื่อนหรือเปลี่ยนในอนาคต)

Friendlies
Thu, 08/01/2015 เวลา 17.30 น. ฉะเชิงเทราไฮเทค A D 3 : 3
Friendly สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา
Wed, 14/01/2015 เวลา 15.00 น. ไทยฮอนด้า A L 6 : 4
Friendly พระจอมเกล้าลาดกระบัง
Sun, 18/01/2015 เวลา 15.00 น. นครราชสีมา A L 2 : 1
Friendly สนามราชประชา สปอร์ตชาเล่ย์
Thu, 22/01/2015 เวลา 15.00 น. หัวหิน ซิตี้ H W 1 : 0
Friendly เทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 24/01/2015 เวลา 15.00 น. ออลสตาร์แอฟริกา H W 5 : 4
Friendly เดอะ ไพรมารี่ ราม 2
Tue, 27/01/2015 เวลา 15.00 น. กรุงธนบุรี H W 2 : 1
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Tue, 10/02/2015 เวลา 16.00 น. จามจุรี ยูไนเต็ด A L 2 : 1
Friendly สนามกีฬาจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
Wed, 18/02/2015 เวลา 15.00 น. กองทัพบก H D 3 : 3
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Tue, 24/03/2015 เวลา 16.00 น. โดม A W 1 : 2
Friendly ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต
Wed, 01/04/2015 เวลา 15.30 น. พานทอง A W 1 : 2
Friendly ชลบุรี สเตเดี้ยม
Wed, 08/04/2015 เวลา 15.30 น. สีหมอก H W 4 : 2
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Tue, 21/04/2015 เวลา 17.00 น. การท่าเรือ A L 3 : 0
Friendly แพทสเตเดี้ยม
Wed, 29/04/2015 เวลา 16.00 น. อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด A W 0 : 3
Friendly อัสสัมชัญธนบุรี
Wed, 06/05/2015 เวลา 15.00 น. ปลวกแดง ระยอง H D 1 : 1
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Wed, 13/05/2015 เวลา 15.00 น. ม. เกษมบัณฑิต A L 1 : 0
Friendly ม.เกษมบัณฑิต (ร่มเกล้า)
Wed, 03/06/2015 เวลา 16.30 น. นครราชสีมา A L 4 : 1
Friendly สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาฯ
Sat, 06/06/2015 เวลา 15.00 น. กรุงธนบุรี H W 5 : 3
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Fri, 12/06/2015 เวลา 17.00 น. เพชรบุรี A W 2 : 3
Friendly สนามกีฬาจังหวัดเพชรบุรี (ดอนคาน)
Mon, 15/06/2015 เวลา 17.00 น. ราชบุรี มิตรผล A L 4 : 1
Friendly สนามใหม่ (ห้วยหมู)
Thu, 18/06/2015 เวลา 15.00 น. เกร็กคู ลูกทัพฟ้า A L 3 : 1
Friendly สนามฟุตบอลซอบเพิ่มสิน 22
Wed, 29/07/2015 เวลา 17.00 น. อยุธยา A W 1 : 2
Friendly สนามกีฬากลางจังหวัดพระนครศรีอยุธยา
Wed, 19/08/2015 เวลา 16.00 น. MOF ศุลกากร ยูไนเต็ด A L 1 : 0
Friendly สนามลาดกระบัง 54
Tue, 25/08/2015 เวลา 16.00 น. ธนบุรี ซิตี้ H D 3 : 3
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Wed, 09/09/2015 เวลา 16.00 น. กรุงธนบุรี H W 4 : 2
Friendly สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Leg 1
Sun, 01/02/2015 เวลา 15.30 น. ระยอง H L 0 : 1
วัชรพล บุญชั้น (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
League Cup สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 14/02/2015 เวลา 16.00 น. กองเรือยุทธการ A W 0 : 1
นารายณ์ ทองรอด (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามเทศบาลหนองปรือ 2
Sun, 22/02/2015 เวลา 16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด H W 1 : 0
ศักดิ์สุริยา กุลโพนเมือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 01/03/2015 เวลา 16.00 น. กบินทร์บุรี A D 0 : 0
วัชรพล บุญชั้น (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามน้อมเกล้ามหาราช
Sun, 08/03/2015 เวลา 16.00 น. ทวีวัฒนา A W 1 : 2
ถนอม แสงจันดา (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 มรภ.สวนสุนันฯ ศาลายา
Sun, 15/03/2015 เวลา 17.00 น. พานทอง A W 0 : 2
วัชรพล บุญชั้น (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สพล.วิทยาเขตชลบุรี
Sun, 22/03/2015 เวลา 16.00 น. สระบุรี TRU H W 2 : 0
ภาคภูมิ มะลิรุ่งเรือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 29/03/2015 เวลา 16.00 น. นาวิกโยธิน A D 0 : 0
ชัยรัช ศรีสุขพร้อม (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามเทศบาลเมืองมาบตาพุด
Sun, 05/04/2015 เวลา 16.00 น. ปทุมธานี UTD H W 2 : 0
บัมบ้า อาวูนี (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 26/04/2015 เวลา 18.00 น. ระยอง A L 1 : 0
ภาคภูมิ มะลิรุ่งเรือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬากลางจังหวัดระยอง
Sun, 03/05/2015 เวลา 16.00 น. สระแก้ว H D 0 : 0
ภาคภูมิ มะลิรุ่งเรือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 09/05/2015 เวลา 16.00 น. นครนายก A D 3 : 3
วัชรพล บุญชั้น (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนาม อบจ.นครนายก
Sat, 16/05/2015 เวลา 18.00 น. จันทบุรี A L 2 : 0
Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬากลางจังหวัดจันทบุรี
Sun, 24/05/2015 เวลา 16.00 น. ฉะเชิงเทราไฮเทค H W 1 : 0
ศักดิ์สุริยา กุลโพนเมือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Leg 2
Wed, 24/06/2015 เวลา 15.00 น. บางกอกกล๊าส H L 0 : 2
Link to GalleryLink to Match Report
League Cup สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 05/07/2015 เวลา 18.30 น. ฉะเชิงเทราไฮเทค A L 2 : 0
Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา
Sun, 12/07/2015 เวลา 16.00 น. จันทบุรี H W 2 : 0
ชนินทร์ ประเสริฐ (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 19/07/2015 เวลา 16.00 น. นครนายก H W 3 : 0
สุนทร ปิตตังทะโย (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 25/07/2015 เวลา 17.00 น. สระแก้ว A L 3 : 1
ชาวฟอร์เทรสเซี่ยน (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนาม อบจ.สระแก้ว
Sun, 02/08/2015 เวลา 16.00 น. ระยอง H L 1 : 2
Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 09/08/2015 เวลา 16.00 น. ปทุมธานี UTD A L 2 : 0
Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนาม สพล.วิทยาเขตกรุงเทพ
Sun, 16/08/2015 เวลา 16.00 น. นาวิกโยธิน H D 0 : 0
โอฬาร ลิ้มสัมพันธ์สันติ (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 22/08/2015 เวลา 16.00 น. สระบุรี TRU A W 1 : 2
ภาคภูมิ มะลิรุ่งเรือง (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลเมืองทับกวาง
Sun, 30/08/2015 เวลา 16.00 น. พานทอง H W 4 : 3
แฟรงค์ เรโน่ (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 06/09/2015 เวลา 16.00 น. ทวีวัฒนา H W 1 : 0
แฟรงค์ เรโน่ (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sun, 13/09/2015 เวลา 16.00 น. กบินทร์บุรี H W 4 : 2
แฟรงค์ เรโน่ (Man of the Match)Link to GalleryLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Sat, 19/09/2015 เวลา 16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด A W 0 : 1
ชาวฟอร์เทรสเซี่ยน (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามเกาะลอย
Sat, 26/09/2015 เวลา 16.00 น. กองเรือยุทธการ H W 3 : 0
ชาวฟอร์เทรสเซี่ยน (Man of the Match)Link to GalleryLink to Video ClipLink to Match Report
Thai League 4 สนามกีฬาเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
Official Sponsors

สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ 26/1 ถ.เทศบาล 12 ต.ปากน้ำ อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ 10270

Samutprakan Football Club 26/1, Thetsaban 12 Rd, Paknam, Mueang Samutprakan, Samutprakan 10270 Thailand
Tel/Fax 02 702 9840 / 081 5566 111  Email admin@samutprakanfc.com GPS 13.59717, 100.60145

กลับสู่ด้านบนBack to the TopTerms of Service & Privacy PolicyColophon